Switch Fiber Hasivo F1200-8GX-2GC, 8 GE FX + 2 RJ45/1SFP

Switch quang Hasivo F1200-8GX-2GC là thiết bị chuyển mạch quang Fast Ethernet hỗ trợ Plug and Play phù hợp với nhiều đối tượng sử dụng, cung cấp 8 cổng quang SC 1000Mbps và 2 giao diện Uplink Gigabit RJ45 1000Mbps + 1 SFP 1000BaseX, Switch F1200-8GX-2GC có thể phát/nhận đồng thời 8 tín hiệu quang tốc độ 1000Mbps từ nhiều bộ Media Converter/Switch quang qua cáp sợi quang với khoảng cách 20km. F1200-8GX-2GC chuyển tín hiệu điện Ethernet tập trung Gigabit qua giao diện RJ45/SFP vào trung tâm dữ liệu/server/cloud, hoặc có thể đóng vai trò như một bộ lặp tín hiệu quang để tăng khoảng cách kết nối. So với Switch thông thường, Switch quang học được sử dụng như phương tiện truyền dẫn cho khoảng cách xa do những lợi thế của truyền dẫn cáp quang là tốc độ nhanh, không bị suy giảm tín hiệu và khả năng chống nhiễu. F1200-8GX-2GC là giải pháp tiết kiệm được nhiều chi phí đầu tư và không gian lắp đặt cho các ứng dụng giám sát Camera an ninh, VoIP, Ethernet.

Tính năng chính Switch Fiber Hasivo F1200-8GX-2GC :

  • 8 cổng quang Gigabit 1000Mbps, đầu nối Connector quang chuẩn SC, khoảng cách 20KM.
  • 2 cổng uplink RJ45 Gigabit 1000Mbps + 1 SFP1000BaseX.
  • Lựa chọn phiên bản 1 sợi quang (WDM 1310nm/1550nm) hoặc 2 sợi quang (Dual Core 1310nm hoặc 1550nm).
  • Hỗ trợ Plug and Play (Unmanaged Fiber Switch)
  • Nguồn điện: Adapter nguồn 100~240VAC.