Máy đo quang Portable OTDR TriBrer APL2 Plus ( 7 inch touch screen)

Máy đo quang Portable OTDR TriBrer APL2 Plus được thiết kế với màn hình LCD cảm ứng 7 inch, dải động DR lớn, chuyên dùng để đo kiểm các tuyến cáp dài trên các mạng đường trục. Máy đo OTDR TriBrer APL2 Plus được tích hợp sẵn tính năng soi cáp quang VFL, phát công suất quang LS, đo công suất quang OPM, là công cụ giúp các kỹ thuật viên tiết kiệm thời gian, công sức khi cần đo kiểm chất lượng, dò tìm điểm đứt, điểm lỗi, suy hao cáp sợi quang dùng trong Viễn thông, CNTT.

Máy đo quang OTDR TriBrer APL2 Plus là giải pháp lý tưởng khi thực hiện đo kiểm trên tuyến với thời lượng PIN dài và thao tác thuận tiện với giao diện GUI, điều khiển cảm ứng màn hình thân thiện, trực quan.

Thông số chính máy đo quang Portable OTDR TriBrer APL2 Plus:

  • Màn hình màu LCD 7 inch, điều khiển cảm ứng
  • Bước sóng đơn mode (phiên bản tiêu chuẩn : 1310/1550nm
  • Dải động tương ứng: 40/38dB
  • Độ rộng xung: 5ns ~ 20ns
  • Dải hiển thị: từ 0.5km tới 128km
  • Điểm mù suy hao: <6m
  • Điểm mù sự kiện: <1m
  • 16,000 ~ 128.000 điểm lấy mẫu
  • Lựa chọn các đầu nối FC/SC/ST
  • Định dạng file lưu theo tiêu chuẩn Telcordia SR-4731.sor
  • Tính năng đo từ động hoàn toàn hoặc nhân công.
  • Phát ánh sáng đo VFL: 650nm, 10mW.
  • Phát công suất quang bước sóng 1310nm/1550nm.
  • Đo công suất quang 800nm ~ 1700nm, +26dBm tới -50dBm.
  • Bộ nhớ trong: ~10,000 kết quả đo
  • Hỗ trợ bộ nhớ ngoài qua khe cắm thẻ nhớ.
  • Nguồn hoạt động: bộ chuyển đổi nguồn AC/DC adapter /kèm PIN theo máy: 7,200mAh
  • Trọng lượng: < 1,55kg
  • Hỗ trợ giao tiếp máy tính: USB
  • Trọn bộ máy bao gồm: máy đo quang OTDR, sách HDSD, Pin.