Máy phát công suất quang TriBrer BOU350-S3S5 – Hướng dẫn sử dụng

Máy phát công suất quang TriBrer BOU350-S3S5 là thiết bị phát công suất quang (Optical Light Source) cầm tay giá rẻ, cung cấp 2 bước sóng đơn mốt (Single Mode) tiêu chuẩn phổ thông 1310nm, 1550nm. TriBrer BOU350-S3S5 được thiết kế để sử dụng trong đo kiểm cáp quang, như dùng cặp với các máy đo công suất quang để đo suy hao tuyến hoặc kiểm chuẩn thông số đo cho những thiết bị đo này.

TriBrer BOU350-S3S5 là cần thiết cho các kỹ thuật viên viễn thông thường làm việc tại hiện trường, trung tâm dữ liệu, phòng máy chủ,… khi thi công, lắp đặt, bảo dưỡng mạng cáp quang.

Tính Năng chính của máy phát công suất quang TriBrer BOU350-S3S5

  • Màn hình LCD tích hợp đèn nền phù hợp trong môi trường ánh sáng yếu
  • Tính năng light source bước sóng 1310/1550nm; P > – 6dBm@270Hz,1KHz,2KHz
  • Cổng kết nối SC/UPC
  • Nguồn dùng 2 pin AA hoặc trực tiếp qua AC/DC adapter.

Hướng Dẫn Sử Dụng BOU350-S3S5

1. Giao diện máy đo

may-phat-cong-suat-quang-Tribrer-BOU350-2
may-phat-cong-suat-quang-Tribrer-BOU350-2

2. Bật/tắt nguồn :

  • Nhấn phím nguồn Power để bật máy đo lên, nhấn giữ Power trong 2s để tắt máy.
  • Tính năng Auto Power Off: Khi bật máy đo máy sẽ tự động tắt trong khoảng 10 phút nếu không sử dụng. Để tắt tính năng này khi mới bật máy lên bạn nhấn giữ phím Power trong 2s trên màn hình sẽ xuất hiện chữ “PERM” là thành công.
  • Tùy điều kiện ánh sáng làm việc bạn có thể bật/tắt đèn nền màn hình bằng cách nhấn phím Power khi máy đã được bật.

3. Chuyển bước sóng đo 1310nm/1550nm

  • Sử dụng phím này để thay đổi tần số phát

4. Chuyển tần số điều chế Modulation

  • Sử dụng phím này để thay đổi tần số điều chế Mod.

5. Bật tắt chế độ WaveID

  • Để tự động nhận bước sóng ở máy đo công suất quang (Chỉ tương thích với các dòng máy đo công suất quang TriBrer có tính năng này)
  • Các cổng giao tiếp

6. Giắc cắm nguồn ngoài 5VDC:

Bên cạnh việc sử dụng PIN tiểu AA như một tiêu chuẩn, TriBrer BOU350 cũng có hỗ trợ nguồn cắm ngoài 5VDC.

7. Cổng phát quang SC/UPC

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Hotline: 0886019955
Chat facebook
Gọi điện ngay