Hướng dẫn sử dụng máy đo công suất quang TriBrer APM60T

Máy đo công suất quang TriBrer APM60T là dòng máy đo tín hiệu quang mini, có thể bỏ túi, dễ sử dụng, phù hợp với các công việc cần đo kiểm tín hiệu quang cho mạng AON, FTTx, LAN/WAN.

Máy đo công suất quang TriBrer APM60T có thông số kỹ thuật và tính năng chính:

  • Tích hợp màn hình LCD
  • Hỗ trợ các bước sóng 850nm, 1300nm, 1310nm, 1490nm, 1550nm, 1625nm
  • Dải đo công suất: +6dBm tới – 60dBm
  • Đầu nối quang ( connector): đa năng 2.5mm. Sử dụng với mọi đầu nối SC/FC/ST
  • Tùy chọn mua thêm: hỗ trợ các Adapter quang FC/SC.
  • Nguồn điện: 2 PIN tiểu AA, dễ thay thế trên hiện trường

Hướng dẫn sử dụng máy đo công suất quang TriBrer APM60T

TriBrer APM60T là đồng hồ đo tín hiệu quang có tính năng đo căn bản, dễ sử dụng. Lưu ý lắp 2 viên PIN tiểu AA trước khi vận hành.

1. Phím FUNC

  • Bật/tắt nguồn: bấm nhanh để bật/tắt nguồn
  • Bật/tắt đèn LED siêu sáng: khi máy đang hoạt động (đã bật nguồn), bấm nhanh để bật/tắt đè LED siêu sáng.

2. Phím /\

  • Bấm phím /\ để chuyển các bước sóng cần đo: 850nm, 1300nm, 1310nm, 1490nm, 1550nm, 1625nm

3. Phím UNIT/GLINT

  • Bấm phím Unit/Glint để chuyển đơn vị đo dBm/nW

4. Đầu nối quang (connector) nối với đường dây cáp quang cần đo

  • Máy sử dụng đầu nối quang đa năng 2.5mm, tiện dụng, có thể nối với các dây cáp quang FC, SC, ST dễ dàng
  • Máy cung cấp tùy chọn mua thêm Adapter FC, SC theo nhu cầu của người dùng

5. Đèn LED siêu sáng

  • Bật/tắt đèn LED siêu sáng: khi máy đang hoạt động (đã bật nguồn), bấm nhanh để bật/tắt đè LED siêu sáng.

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *